- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI = MEI), 2024 KWA MKOA WA MJINI MAGHARIBI, UNGUJA
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Mjini Magharibi Unguja na wilaya zake:

(1) Ngazi ya Mkoa
(a) ®

Kaskazini A

Kaskazini B

Mvua (mm)
[ 1498 -675
[ 676 - 851

Kielelezo I 852 - 1,028

] Wastani hadi juu ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2024 kwa mkoa wa Mjini Magharibi, Unguja. (b) Ramani inayoonesha wastani wa
muda mrefu wa mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Mjii Magharibi, Unguja. Angalizo: Wastani wa
muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine
yamezingatiwa.

Dondoo
() Hali ya El Nifio inayoendelea kwa sasa katika Bahari ya Pasifiki inatarajiwa kupungua nguvu hususan tunapoelekea katika
msimu wa mvua za Masika, 2024.
(i)  Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Mjini Magharibi, Unguja.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
(iv)  Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024.
(v)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Mvua za msimu wa Masika, 2024
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Juu ya Wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Mjini Magharibi,

Unguja.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza katika msimu huu wa Masika, 2024

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2024 KWA WILAYA YA MAGHARIBI
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Maghatribi.

Kisiwa cha Unguja
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Wilaya ya Magharibi

- WA

Kielelezo
Bl Juu ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya
Magharibi, Unguja.

Dondoo muhimu

(). Mvua za Juu ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Magharibi.
(i).  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Februari
2024.
(ii).  Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
mwezi Mei, 2024.
(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya
Magharibi

Zitaanza: Wiki ya nne ya Februari, 2024.
Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za Juu
ya Wastani hadi Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Magharibi ni kati ya milimita
490 hadi 850.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
(). Wadudu wabharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza.
(). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko vinaweza
kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na miundombinu ya kilimo.
(iii). Upatikanaji wa chakula kwa mazao ya baharini unatarajiwa kuwa
wa kuridhisha.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwva kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na kuchagua
mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wa mwani wanashauriwa kulima mwani kwenye maiji
ya kina kirefu ili kuondokana na athari za maji ya mvua
yanayokuwa yanaingia baharini.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, vinashauriwa.
Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuimarisha miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya baharini yakivemo maghala ya baridi.

(ii).

(iil).
(iv).

(v)-

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2024 KWA WILAYA YA MJINI
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Mjini

Kisiwa cha Unguja

Wilaya ya Mjini

A

Kielelezo
Bl Juu ya Wastani hadi Wastani

Dondoo muhimu

(). Mvua za Juu ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mjini.
(i).  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Februari
2024.
(ii).  Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
mwezi Mei, 2024.
(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya
Mijini, Unguja.

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya Mjini
Zitaanza: Wiki ya nne ya Februari, 2024.
Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za Juu
ya Wastani hadi Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Mijini ni kati ya milimita 490 hadi
680.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(iv). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza.

(v). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko vinaweza
kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na miundombinu ya kilimo.

(vi). Upatikanaji wa chakula kwa mazao ya baharini unatarajiwa kuwa

wa kuridhisha.

Ushauri

(vi). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na kuchagua
mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wa mwani wanashauriwa kulima mwani kwenye maiji
ya kina kirefu ili kuondokana na athari za maji ya mvua
yanayokuwa yanaingia baharini.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, vinashauriwa.
Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuimarisha miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya baharini yakivemo maghala ya baridi.

(vii).

(viii).
(i%).

()-

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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